เมื่อวันที่ 16 พฤษภาคม 2560 ที่โรงแรมใบบุญแกรนด์ อ.เมือง จ.เลย สถาบันวิจัยและพัฒนา มหาวิทยาลัยราชภัฏเลย จัดการประชุมเชิงปฏิบัติการและพิธีลงนามความร่วมมือ (MOU) ระหว่างมหาวิทยาลัยราชภัฏเลย และองค์กรปกครองส่วนท้องถิ่นคู่ความร่วมมือ โดยมีวัตถุประสงค์เพื่อการจัดการข้อมูลสู่การวิจัยและพัฒนาชุมชนท้องถิ่นน่าอยู่ รวมถึงสนับสนุนให้เกิดความร่วมมือกันของนักวิชาการจากสถาบันวิชาการกับศูนย์จัดการเครือข่ายสุขภาวะชุมชน โดยมีผศ.ดร.เชาว์ อินใย รักษาการอธิการบดีมหาวิทยาลัยราชภัฏเลย ลงนามความร่วมมือ (MOU) กับผู้บริหารองค์กรปกครองส่วนท้องถิ่น ในเครือข่ายมหาวิทยาลัยราชภัฏเลย จำนวน 42 หน่วยงาน
![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEhnzM8zn8iazzrJu0Mshemknhz0xyVz6xO1XOvxtd6Wi13SD1I98_qLC8Ls6glIWK-mcDdEmqD2jWRE0Vip2O5JQcxmw18aBBTKbO638stsoEDDPw1pyh8y_sl-D3ImBEXAcE_ZpDFevIQ/s320/IMG_20170516_095950TT.jpg)
![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEghFOR3B1Ta2Lf7A-kr0iV-vsZwXsHoI12NlaI9ztDdfFUhG6yXMbpknwhHX2d27GQBYCs99EIDIKRxzkOILhk2kTeGG5fdU0Y_5ky16WCYG59v3t3-GM6zxrMF1MPII5Diyup1HFxvYpc/s320/IMG_20170516_102021TT.jpg)
ดร.สัญชัย เกียรติทรงชัย ผู้อำนวยการสถาบันวิจัยและพัฒนา มหาวิทยาลัยราชภัฏเลย กล่าวว่า การลงนามความร่วมมือ (MOU) ระหว่างมหาวิทยาลัยราชภัฏเลยและองค์กรปกครองส่วนท้องถิ่นครั้งนี้ เป็นส่วนหนึ่งของ โครงการวิจัยและพัฒนาชุมชนท้องถิ่นกินดีอยู่ดีอย่างยั่งยืน โดยได้รับการหนุนเสริมจากสสส.โดยแผนสุขภาวะชุมชน ให้การทำงานของมหาวิทยาลัยในการดำเนินงานเพื่อให้บรรลุวัตถุประสงค์ตามนโยบาย และพันธกิจของมหาวิทยาลัยเพื่อรับใช้สังคม โดยอาศัยความเชี่ยวชาญ และประสบการณ์ของบุคคลากรในมหาวิทยาลัย โดยความร่วมมือกันของนักวิชาการจากสถาบันวิชาการกับศูนย์จัดการเครือข่ายสุขภาวะชุมชน องค์กรปกครองส่วนท้องถิ่นเครือข่าย และกลไกการจัดการจังหวัดน่าอยู่ ด้วยการถอดบทเรียนปฏิบัติการจริง การวิจัยและพัฒนากระบวนการทำงานของพื้นที่และเครือข่ายในการเพิ่มศักยภาพระบบการจัดการสุขภาวะชุมชนของพื้นที่ การตอบสนองปัญหาและความจำเป็นของพื้นที่ ผลลัพธ์การจัดการตนเองของพื้นที่สู่การเพิ่ม ขีดความสามารถการพัฒนาสุขภาวะของชุมชนท้องถิ่น เพื่อนำใช้ในการถ่ายทอดให้เกิดการขับเคลื่อนการพัฒนาพื้นที่และเครือข่ายต่อไป
โดยการประชุมเชิงปฏิบัติการจัดในระหว่างวันที่ 15 - 17 พฤษภาคม 2560 มีเจ้าหน้าที่องค์กรปกครองส่วนท้องถิ่นในเครือข่ายมหาวิทยาลัยราชภัฏเลย จำนวน 42 หน่วยงาน เข้าร่วมจำนวน 120 คน.
![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEj762VouFD5MuoD5YlFtpu4McDsblwsRZL2gOHGkaytOeNKjHhk0HMh1Ay7UNnQ6O3GxGAUz1ye_fTt3g0n81m2VBAknRV9kKQh2IjZ8JnONPp0a9utPc2J5nvWeUs5iZ2XqHzDzkpjuvY/s320/DSC_1142.JPG) |
ผศ.ดร.เชาว์ อินใย |
ไม่มีความคิดเห็น:
แสดงความคิดเห็น